வி. ஆக 22nd, 2019

ஐந்து முறை உலக சதுரங்க சாம்பியன் பட்டம் வென்ற மயிலாடுதுறை மண்ணின் மைந்தன் விசுவநாதன் ஆனந்த்…!

இந்திய சதுரங்க கிராண்ட் மாஸ்டர் எனப் புகழப்படும் விசுவநாதன் ஆனந்த் அவர்கள், 1969 ஆம் ஆண்டு டிசம்பர் 11 ஆம் நாள், நமது மயிலாடுதுறை மண்ணில் விஸ்வநாதன் அய்யர், சுசீலா தம்பதியருக்கு மகனாகப் பிறந்தார். இவருடைய தந்தை விஸ்வநாதன் தென்னக ரயில்வேயில், பொது மேலாளராகப் பணியாற்றி வந்தார். விஸ்வநாதன் ஆனந்த் அவர்கள் பதினாறு வயதிலேயே, அதிவேகமாக சதுரங்கக் காய்களை நகர்த்தி மின்னல் சிறுவன் என்று போற்றப்பட்டவர். மேலும், 2003 ஆம் ஆண்டு நடந்த உலக சாம்பியன் போட்டியில் வெற்றிப்பெற்று, உலகின் அதிவேக சதுரங்க வீரர் என்ற சிறப்பு பட்டமும் பெற்றார். பதினான்கு வயதில், இந்திய சதுரங்க சாம்பியன் பட்டம், பதினைந்து வயதில் அனைத்துலக மாஸ்டர் அந்தஸ்து, பதினெட்டு வயதில் உலக சதுரங்க ஜூனியர் சாம்பியன் பட்டம், ஐந்து முறை உலக சாம்பியன் பட்டம் என வென்று சதுரங்க விளையாட்டின் வரலாற்றில், இந்தியாவின் பெருமையை இமயம் தொடச் செய்தார். இதுவரைக்கும் சுமார் 50-க்கும் மேற்பட்ட சர்வதேச மற்றும் தேசிய அளவிலான சதுரங்கப் போட்டிகளில் வென்றுள்ள விஸ்வநாதன் அவர்களுக்கு, இந்திய அரசின் உயரிய விருதுகளும், சர்வதேச விருதுகளும் வழங்கி கெளரவிக்கப்பட்டுள்ளார். உலகளவில் சதுரங்கப் விளையாட்டில் இன்று வரை முடிசூடா மன்னனாக திகழ்ந்து, மயிலாடுதுறை மண்ணிற்கு பெருமை சேர்த்து வரும் விசுவநாதன் ஆனந்த் அவர்கள் பெற்ற விருதுகளும், மரியாதைகளும்

1985 – அர்ஜுனா விருது.
1987 – இந்திய அரசால் பத்ம ஸ்ரீ விருது.
1987 ஆம் ஆண்டிற்கான, தேசிய குடிமகன் மற்றும் சோவியத் லேண்ட் நேரு விருது.
1991 மற்றும் 1992 ஆம் ஆண்டுக்கான, ராஜீவ்காந்தி கோல் ரத்னா விருது.
1998 – பிரித்தானிய சதுரங்கக் கூட்டமைப்பின், புக் ஆஃப் தி இயர் விருது.
2000 – மத்திய அரசால் பத்ம பூஷன் விருது.
1997, 1998, 2003, 2004, 2007 மற்றும் 2008 ஆம் ஆண்டுகளுக்கான, சதுரங்க ஆஸ்கார் விருது.
2007 – இந்திய அரசால் பத்ம விபூஷன் விருது.

தன்னுடைய பதினான்கு வயதிலேயெ சதுரங்க விளையாட்டில் வெற்றிப் பயணத்தைத் தொடங்கி, வெறும் இருபது ஆண்டுகளுக்குள்ளேயே ஐந்து முறை உலக சதுரங்க சாம்பியன் பட்டத்தினை வென்று, சதுரங்க விளையாட்டு உலகில் முடிசூடா மன்னனாக விளங்கும் விஸ்வநாதன் ஆனந்த் அவர்கள், சதுரங்கப் விளையாட்டில் ரஷ்யர்கள் மட்டுமே ஆதிக்கம் செலுத்தி வந்த சாதனைகளை மாற்றி, ஒட்டுமொத்த சதுரங்க வரலாற்றில் இந்தியாவின் புகழை நிலைநிறுத்தி உள்ளார் நம்ம மயிலாடுதுறை மண்ணின் மைந்தன்.

நன்றி :http://mayiladuthurainews.com/may_news/viswanathan_anand/
தகவல் – கிராமத்தான் முயாஷா.

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

மயிலாடுதுறை இணையம்

https://www.mayilai.in

மயிலாடுதுறை இணையம்

அனைவருக்கும் வணக்கம், https://mayilai.in என்கிற இந்த இணையதளம் "மயிலாடுதுறை (Mayiladuthurai, Mayuram, Mayavaram)" என்கிற முகநூல் குழு நண்பர்களால் உருவாக்கப்பட்டது. இதில் நிருபர்களாகவும், ஆசிரியர்களாகவும் செயல்படும் அனைவருமே ஊதியமின்றி செயல்படும் தன்னார்வலர்களே. நம்மூர் செய்திகளை முதன்மை படுத்துவதும், சமூக தேவைகளுக்கு துணையாய் நிற்பதுமே நமது குறிக்கோள். முடிந்த வரை அனைத்து விதமான செய்திகளையும், கட்டுரைகளையும் இதனுள்ளில் கொண்டு வர முயற்சி செய்கிறோம். இந்த இணையத்தை மேலும் பயனுள்ளதாக்கி சிறப்பிக்க அனைவரது பங்களிப்பையும் வேண்டுகிறோம். எங்களோடு இணைந்து செயல்பட கீழே கொடுத்துள்ள இணைப்பில் பதிவு செய்து, அதன் கீழே கொடுத்துள்ள வாட்ஸாப் அல்லது முகநூல் செய்தியாக உங்கள் விருப்பத்தை வெளிப்படுத்துங்கள். அனைவருடைய பங்கெடுப்பிற்கும் எங்களது மனமார்ந்த நன்றி. - நிர்வாகிகள். https://mayilai.in/register/

பிரிவுகள்