திங்கள். ஆக 19th, 2019

சட்ட கல்லூரி மாணவர்கள் மோதல் வழக்கு : 21 பேருக்கு விதித்த, 3 ஆண்டு சிறை ரத்து..

சென்னையில், சட்டக் கல்லுாரி மாணவர்கள் மோதி கொண்ட வழக்கில், சமரச தீர்வுக்கு அனுமதி கோரிய மனுக்களை, சென்னை உயர் நீதிமன்றம் ஏற்று, 21 பேருக்கு விதிக்கப்பட்ட, மூன்று ஆண்டுகள் சிறை தண்டனையை, ரத்து செய்தது.சென்னை, அம்பேத்கர் சட்டக் கல்லுாரி வளாகத்தில், மாணவர்களில் இரு தரப்பினருக்கு இடையே, மோதல் வெடித்தது. இரு தரப்பினரும், தாக்கி கொண்டனர். விசாரணைஇந்த மோதலில், மாணவர்கள் படுகாயம் அடைந்தனர். 2008, நவம்பரில், இந்த சம்பவம் நடந்தது. அய்யாதுரை என்பவர் அளித்த புகாரில், 41 பேர் மீதும், சித்திரைசெல்வன் என்பவர் அளித்த புகாரில், இருவர் மீதும், வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டது.வழக்கை விசாரித்த, சென்னை கூடுதல் செஷன்ஸ் நீதிமன்றம், 21பேருக்கு, தலா, மூன்று ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை விதித்து, ௨௦௧௬ ஜனவரியில் தீர்ப்பு அளித்தது. மற்றவர்களை விடுதலை செய்தது. இதற்கிடையில், தண்டனை விதிக்கப்பட்டவர்களில் பலர், சட்டப் படிப்பை முடித்து, வழக்கறிஞர்களாகவும் பதிவு செய்தனர்.சிறை தண்டனையை எதிர்த்து, அய்யாதுரை, சித்திரைசெல்வன் உள்ளிட்ட, ௨௧ பேரும், மேல்முறையீடு செய்தனர். மனுக்கள், நீதிபதி, ஆர்.சுரேஷ்குமார் முன், விசாரணைக்கு வந்தன. விசாரணையின்போது, இரு தரப்பிலும் சமரச தீர்வு காண்பதாகவும், அதற்கு அனுமதிக்கும்படியும், தனித்தனியே மனுக்கள் தாக்கல் செய்தனர்.மாணவர்கள் தரப்பில், மூத்த வழக்கறிஞர்கள் கோபிநாத், அனந்த நாராயணன், அரசு தரப்பில், அரசு வழக்கறிஞர், சண்முக ராஜேஸ்வரன் ஆஜராகினர்.இவ்வழக்கில், நீதிபதி, ஆர்.சுரேஷ்குமார், நேற்று பிறப்பித்த உத்தரவு:தண்டனை விதிக்கப்பட்ட சட்டப் பிரிவுகளுக்கு, சமரச உடன்பாடு பொருந்தாது. சமரச தீர்வுக்கு அனுமதித்தால், அது, உச்ச நீதிமன்ற உத்தரவை மீறுவதாகி விடும். ஆனால், சில வழக்குகளில், சாட்சியங்களை கணக்கில் கொண்டு, சட்டப் பிரிவுகளை மாற்றியதற்கு, முன்னுதாரணங்கள் உள்ளன.அனுமதிசட்டக் கல்லுாரி முதல்வர் அளித்த சாட்சியங்களின் அடிப்படையில், விசாரணை நீதிமன்றம் தண்டனை விதித்துள்ளது. இவ்வழக்கில், அடையாள அணிவகுப்பு நடத்தப்படவில்லை. ஒருவரை தவிர, மற்றவர்களை அடையாளம் காண முடியவில்லை என, கல்லுாரி முதல்வரும் சாட்சியம் அளித்துள்ளார்.குறிப்பிட்ட குற்றவாளி தான் ஆயுதங்களால் தாக்கி, காயம் ஏற்படுத்தினார் என்பதை உறுதி செய்ய, நேரடி சாட்சி இல்லை. அதேநேரத்தில், கடுமையான காயங்கள் ஏற்பட்டு, மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்றதற்கு, ஆதாரங்கள் உள்ளன. விசாரணை நீதிமன்றத்தில், வாக்குமூலம் அளித்தவர்களும், பிறழ் சாட்சியாக மாறி உள்ளனர்.எனவே, இவர்களை தண்டிக்க வேண்டும் என்றால், வேறு சட்டப் பிரிவுகளின் கீழ் தான் முடியும். அதனால், உச்ச நீதிமன்றம் பின்பற்றிய நடைமுறையை கையாண்டு, சட்டப் பிரிவில் மாற்றம் செய்கிறேன். அந்தப் பிரிவுக்கு, சமரச உடன்பாடு பொருந்தும்.பிரச்னைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் விதமாக, சமரச தீர்வுக்கு, இந்த நீதிமன்றம் அனுமதி அளிக்கிறது. சமரச தீர்வுக்கு அனுமதி வழங்கியதால், இவர்களுக்கு விதிக்கப்பட்ட தண்டனை, ரத்து செய்யப்படுகிறது. மனித வாழ்க்கை, கடவுள் கொடுத்த விலை மதிப்பற்ற பரிசு.பள்ளி, கல்லுாரி நாட்களில், படிப்பு மட்டும் அல்லாமல், நன்னெறிகளையும், மாணவர்கள் பயில வேண்டும். சமூகத்துக்கு பயன்படும் வகையில், அர்த்தமுள்ள வாழ்க்கையை வாழ வேண்டும். சகோதரத்துவத்தை மனதில் வைத்து, அவ்வப்போது தோன்றும் பகை உணர்வுகளை, அப்படியே புதைத்து விட வேண்டும். தேசப்பிதா மகாத்மா காந்தி, மனித குலத்துக்கு அளித்த பெரிய ஆயுதம், அகிம்சை தான்.இவ்வாறு, நீதிபதி உத்தரவிட்டுள்ளார்.
தகவல் – கிராமத்தான் முயாஷா.

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

மயிலாடுதுறை இணையம்

https://www.mayilai.in

மயிலாடுதுறை இணையம்

அனைவருக்கும் வணக்கம், https://mayilai.in என்கிற இந்த இணையதளம் "மயிலாடுதுறை (Mayiladuthurai, Mayuram, Mayavaram)" என்கிற முகநூல் குழு நண்பர்களால் உருவாக்கப்பட்டது. இதில் நிருபர்களாகவும், ஆசிரியர்களாகவும் செயல்படும் அனைவருமே ஊதியமின்றி செயல்படும் தன்னார்வலர்களே. நம்மூர் செய்திகளை முதன்மை படுத்துவதும், சமூக தேவைகளுக்கு துணையாய் நிற்பதுமே நமது குறிக்கோள். முடிந்த வரை அனைத்து விதமான செய்திகளையும், கட்டுரைகளையும் இதனுள்ளில் கொண்டு வர முயற்சி செய்கிறோம். இந்த இணையத்தை மேலும் பயனுள்ளதாக்கி சிறப்பிக்க அனைவரது பங்களிப்பையும் வேண்டுகிறோம். எங்களோடு இணைந்து செயல்பட கீழே கொடுத்துள்ள இணைப்பில் பதிவு செய்து, அதன் கீழே கொடுத்துள்ள வாட்ஸாப் அல்லது முகநூல் செய்தியாக உங்கள் விருப்பத்தை வெளிப்படுத்துங்கள். அனைவருடைய பங்கெடுப்பிற்கும் எங்களது மனமார்ந்த நன்றி. - நிர்வாகிகள். https://mayilai.in/register/

பிரிவுகள்